วันที่ 18 ธันวาคม 2565 คุณชยกฤต ปัญญาธนะธร ผู้จัดการแบรนด์แพน และคุณธีรวิทย์ เชาวนศิลป์ หัวหน้าฝ่ายการตลาด ได้ร่วมเดินทางไปกับ นิตยสารข่าวตำรวจ Cop Hero Thailand Magazine ในการทำกิจกรรมเพื่อสังคม ภายใต้ “โครงการปันน้ำใจให้น้องต้านภัยหนาว ครั้งที่ 9/2565” ณ โรงเรียนบ้านผาฮี้ อำเภอแม่สาย จังหวัดเชียงราย
โดยทางผลิตภัณฑ์ PAN ได้ร่วมสนับสนุนกิจกรรมในครั้งนี้ เป็นรองเท้านักเรียน รองเท้ากีฬาและลูกฟุตบอล เพื่อให้น้องๆได้มีอุปกรณ์ในการเล่นกีฬา และรองเท้าสำหรับการเดินทางมาโรงเรียน
โดยน้องๆนักเรียนต้อนรับทีมงานทุกๆท่านอย่างอบอุ่นด้วยการแสดงโชว์ จำนวน 2 การแสดง
1. การแสดงเต้นประกอบกระทุ้งไม้ไผ่...เป็นการแสดงประจำชนเผ่าอาข่า...ซึ่งจะแสดงปีละ 1 ครั้งในเทศการโล้ชิงช้าซึ่งจะจัดช่วงเดือนสิงหาคมของทุกปี
2. การแสดงเต้นประกอบเพลงธิดาดอยเป็นการเต้นประยุกต์เต้นประกอบจังหวะของนักเรียนชนเผ่าอาข่าและลาหู่
ทางทีมงานขอขอบคุณ นิตยสารข่าวตำรวจ Cop Hero Thailand Magazine ที่เชิญไปร่วมทำกิจกรรมในครั้งนี้และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับคำเชิญในการเข้าร่วมกิจกรรมดีๆแบบนี้ในทุกๆปี เพื่อร่วมแบ่งปันความสุขกับคนไทยทั้งประเทศ โดยเฉพาะกิจกรรมด้านการศึกษาและด้านกีฬาของน้องๆเยาวชนทั่วประเทศไทย
#คนไทยใส่แพน
#สวมแพนแสนเพลิน
#PANFOOTBALLFUTSALTHAILAND
#โรงเรียนบ้านผาฮี้