วช. จัดกิจกรรมสืบสานตำนานเทศกาลสงกรานต์ ปี 2565
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHbfsjsq9ZqYsvafcVSwjZDTz4Sh59U8J-KuWnjbslRiln6-3VlG3rAKpIhxJqDNiFU3yUzyqz-G8Un-dgMrp9PZdazbaTomzygdGpqyUDOXMfDmWVHnlp1uQt2ffAMYu33-s3Glr3DH5aCdrf5RCm0CAd7RRvmosprEaRfzTtMGjjLJU6kMT1DT6Gcw/w640-h360/20220407_181515.jpg)
เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ดร.วิภารัตน์ ดีอ่อง ผู้อำนวยการสำนักงานการวิจัยแห่งชาติ นำคณะผู้บริหาร ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ วช. สักการะพระพรหม ศาลพระภูมิ พร้อมทำบุญเลี้ยงพระ 9 รูป และตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง เนื่องในกิจกรรมสืบสานตำนานงานเทศกาลสงกรานต์ วช. ประจำปี 2565 เพื่อความเป็นสิริมงคล และอนุรักษ์ขนบธรรมเนียมประเพณีไทย ณ สำนักงานการวิจัยแห่งชาติ